Chi tiết tin - Sở Y tế
Hội thi Điều dưỡng trưởng giỏi - Thanh lịch ngành Y tế Quảng Bình năm 2018
Trong hai ngày 23 và 24-7, Sở Y tế - Hội Điều dưỡng tỉnh đã tổ chức hội thi điều dưỡng trưởng giỏi, thanh lịch năm 2018. Tham dự hội thi gồm có 34 thí sinh, là những điều dưỡng trưởng đến từ 9 bệnh viện trên địa bàn tỉnh.
Ban tổ chức hội thi tặng hoa chúc mừng các thí sinh
Trải qua 4 phần thi (Lý thuyết, Thanh lịch, xử lý tình huống và ứng xử), thí sinh đã thể hiện sự hiểu biết và khả năng tuyên truyền các văn bản quy phạm pháp luật liên quan đến nghề điều dưỡng, kỹ năng giao tiếp, ứng xử thông qua việc xử lý các tình huống do Ban tổ chức đưa ra.
Kết thúc hội thi, Ban tổ chức đã trao giải nhất cho tập thể Bệnh viện hữu nghị Việt Nam - Cu Ba Đồng Hới; giải nhì Bệnh viện đa khoa khu vực Bắc Quảng Bình; giải ba Bệnh viện đa khoa Bố Trạch và Bệnh viện đa khoa Lệ Thủy. Giải nhất, nhì và đồng giải ba cá nhân thuộc về các thí sinh: Trần Thị Nguyệt (Bệnh viện đa khoa Đồng Hới), Trịnh Thị Đào (Bệnh viện hữu nghị Việt Nam - Cu Ba Đồng Hới), Nguyễn Thị Thu Hà (Bệnh viện đa khoa Bố Trạch) và Phạm Thị Giang (Bệnh viện đa khoa Minh Hóa).
Ban tổ chức trao giải nhất cho thí sinh Trần Thị Nguyệt - Bệnh viện đa khoa Thành phố Đồng Hới
Ban tổ chức trao giải nhất cho đơn vị Bệnh viện hữu nghị Việt Nam - Cu Ba Đồng Hới
Ban tổ chức trao giải nhì cho đơn vị Bệnh viện đa khoa khu vực bắc Quảng Bình
Ông Nguyễn Viết Thắng, Phó Chủ tịch Trung ương Hội Điều dưỡng Việt Nam trao giải ba cho đơn vị Bệnh viện đa khoa huyện Lệ Thủy và Bệnh viện đa khoa huyện Bố Trạch
Ngoài ra, Ban tổ chức còn trao các giải khuyến khích cho tập thể và các giải phụ cho thí sinh hoàn thành tốt các phần thi, như: thí sinh ứng xử hay nhất, thí sinh thanh lịch nhất và thí sinh đạt điểm lý thuyết cao nhất.
L.H
- Công đoàn Ngành Y tế: sơ kết công tác công đoàn 6 tháng đầu năm 2018 (26/07/2018)
- Ngành Y tế Quảng Bình đẩy mạnh công tác dân vận (15/06/2018)
- Lãnh đạo Sở Y tế làm việc với xã Trường Sơn, huyện Quảng Ninh (11/06/2018)
- Nói không với thuốc lá: 'Chìa khoá vàng bảo vệ sức khoẻ' (30/05/2018)
- Mít tinh hưởng ứng Ngày Thế giới không thuốc lá (30/05/2018)
- Bệnh viện đa khoa Minh Hóa: Hội thi Điều dưỡng - Kỹ thuật viên - Hộ sinh giỏi, thanh lịch năm 2018 (30/05/2018)
- Công đoàn ngành Y tế chia sẻ khó khăn với đoàn viên công đoàn nghèo (23/05/2018)
- Tập huấn kiến thức y học gia đình cho cán bộ y tế cơ sở, lực lượng quân y (23/05/2018)
- Tập huấn xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm cho cô nuôi, cô dạy bán trú bếp ăn tập thể trường Mầm non (10/05/2018)
- Thực hiện Bộ tiêu chí quốc gia về y tế xã: Nỗ lực cán đích (04/05/2018)