Chi tiết tin - Sở Y tế
Sở Y tế thăm tặng quà cho người cao tuổi neo đơn, trẻ em mồ côi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn
Đồng chí Nguyễn Đức Cường, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Y tế, tặng quà cho các hộ dân thôn Xuân Hoà, xã Quảng Xuân, huyện Quảng Trạch
Đồng chí Nguyễn Đức Cường – TUV - Giám đốc Sở Y tế đại diện ban thường vụ đảng uỷ Sở Y tế cùng đoàn thanh niên đã đến thăm hỏi và tặng 10 suất quà, với tổng giá trị 6 triệu bốn trăm nghìn đồng cho những người cao tuổi neo đơn, trẻ em mồ côi có hoàn cảnh khó khăn, một số hộ gia đình công giáo tại thôn Hướng Phương xã Quảng Phương và thôn Xuân Hoà xã Quảng Xuân. Nhân dịp này, đoàn đã đến thăm và tặng hai cơ số thuốc với tổng trị giá trên 20 triệu đồng cho hai trạm y tế xã Quảng Phương và Quảng Xuân. Đây là hoạt động thiết thực có ý nghĩa, ngoài việc quan tâm tạo điều kiện cho các trạm y tế cơ sở làm tốt chức năng nhiệm vụ của mình, ngành y tế còn hết sức chú trọng đến các hoạt động nhân đạo, từ thiện nhằm góp phần giúp đỡ những người có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được chăm sóc sức khỏe, đồng thời thể hiện sự quan tâm chia sẻ của Ban thường vụ Đảng uỷ và đoàn thanh niên Sở Y tế đối với người cao tuổi neo đơn, trẻ em mồ côi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn biết vươn lên trong cuộc sống.
Đồng chí Nguyễn Đức Cường – Tỉnh ủy viên – Giám đốc Sở Y tế thăm tặng quà cho mẹ Nguyễn Thị Thuộc gia đình giáo dân neo đơn tại thôn Hướng Phương, xã Quảng Phương, huyện Quảng Trạch
Đồng chí Nguyễn Đức Cường – Tỉnh ủy viên – Giám đốc Sở Y tế thăm tặng quà cho trẻ em mồ côi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại thôn Hướng Phương, xã Quảng Phương, huyện Quảng Trạch
Lê Hồng
- Giá trị dinh dưỡng và sử dụng hải sản, cá biển của người dân hiện nay (09/05/2016)
- Cán bộ, công nhân viên Sở Y tế hưởng ứng mua thuỷ hải sản đánh bắt xa bờ (09/05/2016)
- Triển lãm Quốc tế Chuyên ngành Y Dược Việt Nam lần thứ 23 (04/05/2016)
- Sở Y tế tổ chức Hội nghị quán triệt và ký cam kết Quy định về trách nhiệm và xử lý trách nhiệm người đứng đầu, và cấp phó của người đứng đầu cơ quan, đơn vị (11/04/2016)
- Hết lòng vì sức khỏe dân bản Trường Sơn (05/04/2016)
- Đảng bộ Sở Y tế Quảng Bình: tổ chức hội nghị triển khai nhiệm vụ năm 2016 (05/04/2016)
- Hội thầy thuốc trẻ Việt Nam: cuộc thi "Giải pháp sáng tạo Y tế cộng đồng" (01/04/2016)
- Trạm Y tế giữa đại ngàn Trường Sơn (31/03/2016)
- Chăm sóc sức khoẻ người cao tuổi - cần sự chung tay của cộng đồng (31/03/2016)
- Đoàn thanh niên Sở Y tế: tổ chức bữa ăn thiện nguyện cho bệnh nhân nghèo tại Bệnh viện đa khoa Minh Hoá (31/03/2016)