Chi tiết tin - Sở Y tế
Sở Y tế tặng quà Trung tâm Giáo dục Lao động Xã hội tỉnh Quảng Bình
Ngày 22- 09- 2017, Công đoàn và Đoàn thanh niên Sở Y tế đã tới thăm và tặng thuốc hỗ trợ cai nghiện cho học viên cai nghiện tại Trung tâm Giáo dục Lao động Xã hội Quảng Bình.
Trung tâm Giáo dục Lao động Xã hội là đơn vị trực thuộc Sở lao động- Thương binh xã hội Quảng Bình. Hiện trung tâm đang cai nghiện cho trên 60 học viên là những người nghiện chấp hành Quyết định xử lý hành chính đưa vào cai nghiện bắt buộc của Tòa án Nhân dân, người cai nghiện tự nguyện, người nghiện không có nơi cư trú ổn định trong thời gian lập hồ sơ, người nghiện điều trị nghiện thay thế bằng Methadone; đồng thời hỗ trợ điều trị cho người nghiện ma túy tại cộng đồng. Số lượng học viên đông, thành phần phức tạp nhưng trung tâm chỉ có 1 nhân viên y tế làm nhiệm vụ chăm sóc bảo vệ sức khỏe và hỗ trợ cho học viên cai nghiện. Bên cạnh đó trang thiết bị y tế, thuốc men phục vụ cho cai nghiện vẫn còn thiếu thốn.
Sở Y tế tặng quà Trung tâm Giáo dục Lao động Xã hội tỉnh Quảng Bình
Để Trung tâm thuận lợi hơn trong quá trình hoạt động, Công đoàn và Đoàn thanh niên Sở Y tế đã trao tặng 2 cơ số thuốc, gồm thuốc bổ, giảm đau, tiêu hoá, kháng khuẩn….trị giá gần 10.000.000 đồng. Đây là sự hỗ trợ cần thiết giúp Trung tâm Giáo dục Lao động Xã hội Quảng Bình cai nghiện thành công cho các học viên đang có mặt tại Trung tâm.
NGUYỄN HOÀNG
TTTT - GDSK
- Sở Y tế: trao quà hỗ trợ cho gia đình chính sách, hộ nghèo xã Hoá Thanh, huyện Minh Hoá (14/09/2017)
- Trung tâm Y tê huyện Bố Trạch: Tăng cường các giải pháp phòng chống sốt xuất huyết (14/09/2017)
- Nguy cơ bệnh tật vì hút thuốc lá thụ động (14/09/2017)
- Ký kết Chương trình phối hợp bảo vệ, chăm sóc và nâng cao sức khỏe người cao tuổi giai đoạn 2017 - 2021 (11/09/2017)
- Hội nghị sơ kết hoạt động đảm bảo an toàn thực phẩm 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2017 (18/08/2017)
- Kỷ niệm 60 năm Ngày Bác Hồ về thăm Quảng Bình (16/6/1957-16/6/2017) (15/06/2017)
- Đại hội Đoàn thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh Sở Y tế Quảng Bình nhiệm kỳ 2017 - 2019 (29/05/2017)
- Đoàn thanh niên nhận đỡ đầu cho học sinh có hoàn cảnh gia đình khó khăn tại xã Gia Ninh, huyện Quảng Ninh (24/03/2017)
- Cùng hành động để “Nói không với thuốc lá” (03/03/2017)
- Bệnh viện đa khoa huyện Lệ Thủy: ứng dụng thành công kỹ thuật mổ nội soi Tai, Mũi, Họng và Amidan (03/03/2017)