Chi tiết tin - Sở Y tế
Cán bộ, công nhân viên Sở Y tế hưởng ứng mua thuỷ hải sản đánh bắt xa bờ
Để thiết thực ủng hộ ngư dân vượt qua giai đoạn khó khăn và yên tâm vươn khơi, bám biển ở vùng biển xa đưa đến nguồn thuỷ hải sản an toàn cho người tiêu dùng, sáng ngày 8/5, cán bộ, công chức, viên chức Sở Y tế hưởng ứng mua, tiêu thụ sản phẩm thuỷ hải sản đã được chứng nhận đảm bảo nguồn gốc và an toàn thực phẩm.
Cán bộ, công nhân viên Sở Y tế mua hải sản đánh bắt xa bờ tại siêu thị Coop Mart Quảng Bình
Địa điểm mà các cán bộ, công chức, viên chức Sở Y tế lựa chọn để mua thủy hải sản do ngư dân đánh bắt ở vùng biển xa là Siêu thị Coop Mart Quảng Bình. Tại đây, các loại thủy hải sản được tiêu thụ với số lượng lớn là cá nục, cá bạc má, cá ngừ, mực và nhiều loại thuỷ hải sản khác. Đây là những sản phẩm đã được các cơ quan chức năng kiểm nghiệm nguồn gốc, các chỉ tiêu xét nghiệm trong các mẫu cá đã lấy đều nằm trong giới hạn cho phép nên rất an toàn đối với người tiêu dùng.
Qua việc làm này Sở Y tế mong muốn người dân hãy cùng là người tiêu dùng thông thái, dùng thực phẩm đảm bảo an toàn đã qua kiểm định chất lượng, tuyệt đối không ăn, sử dụng thuỷ hải sản đã chết trôi dạt và không rõ nguồn gốc, chưa được kiểm định. Sử dụng nguồn thuỷ hải sạch được chứng minh nguồn gốc rõ ràng cũng là góp một phần nhỏ bé giúp bà con ngư dân vượt qua khó khăn để tiếp tục vươn khơi bám biển, ổn định cuộc sống.
Lê Hồng (TTTT- GDSK)
- Triển lãm Quốc tế Chuyên ngành Y Dược Việt Nam lần thứ 23 (04/05/2016)
- Sở Y tế tổ chức Hội nghị quán triệt và ký cam kết Quy định về trách nhiệm và xử lý trách nhiệm người đứng đầu, và cấp phó của người đứng đầu cơ quan, đơn vị (11/04/2016)
- Hết lòng vì sức khỏe dân bản Trường Sơn (05/04/2016)
- Đảng bộ Sở Y tế Quảng Bình: tổ chức hội nghị triển khai nhiệm vụ năm 2016 (05/04/2016)
- Hội thầy thuốc trẻ Việt Nam: cuộc thi "Giải pháp sáng tạo Y tế cộng đồng" (01/04/2016)
- Trạm Y tế giữa đại ngàn Trường Sơn (31/03/2016)
- Chăm sóc sức khoẻ người cao tuổi - cần sự chung tay của cộng đồng (31/03/2016)
- Đoàn thanh niên Sở Y tế: tổ chức bữa ăn thiện nguyện cho bệnh nhân nghèo tại Bệnh viện đa khoa Minh Hoá (31/03/2016)
- Ban Dân vận Tỉnh ủy và Sở Y tế ký kết chương trình phối hợp công tác giai đoạn 2016-2020 (22/03/2016)
- Sở Y tế Quảng Bình tổ chức Đại hội thể thao lần thứ XII (08/03/2016)