Chi tiết tin - Sở Y tế
Hội nghị Triển khai kế hoạch và ký cam kết thực hiện “đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh”
Đồng chí Nguyễn Đức Cường, Giám đốc Sở y tế chủ trì hội nghị
Với mục đích triển khai đầy đủ các nội dung "đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh". Qua đó nhằm thay đổi nhận thức, thái độ, phong cách phục vụ người bệnh của cán bộ y tế, rèn luyện kỹ năng giao tiếp, ứng xử, nâng cao tinh thần, thái độ phục vụ, củng cố niềm tin và sự hài lòng của người bệnh.
Trong công tác khám, chữa bệnh, Sở Y tế chỉ đạo thực hiện hàng loạt các biện pháp đổi mới về quan điểm, nhận thức; lấy người bệnh làm trung tâm; đổi mới về quản lý, cải cách thủ tục hành chính và phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế để hướng tới việc phục vụ, chăm sóc người bệnh tốt hơn. Các nội dung đổi mới phong cách thái độ phục vụ của cán bộ y tế tập trung vào việc nâng cao kỹ năng giao tiếp, văn hoá ứng xử; tăng cường mối quan hệ thân thiện giữa cán bộ y tế với người bệnh, người nhà người bệnh; đổi mới về trang phục của cán bộ y tế...
Ký cam kết thực hiện "đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh" giữa Sở Y tế và các bệnh viện trực thuộc Sở
Thời gian tới 100% các cơ sở khám bệnh, chữa bệnh tuyến tỉnh, tuyến huyện triển khai phổ biến, quán triệt nội dung đổi mới tới toàn thể công chức, viên chức, người lao động thuộc thẩm quyền quản lý, nghiêm túc thực hiện các nội dung trong kế hoạch, quyết tâm thực hiện đúng mục đích đã đề ra. Cũng tại Hội nghị đã diễn ra lễ ký cam kết giữa Giám đốc các bệnh viện trực thuộc với Giám đốc SYT, công đoàn ngành y tế nhằm hướng tới sự hài lòng của người bệnh, từng bước đáp ứng ngày tốt hơn nhu cầu chăm sóc, bảo vệ sức khoẻ ngày càng cao của người dân.
Lê Dung (TTTT- GDSK)
- Hội nghị điển hình tiên tiến và tổng kết phong trào thi đua “dân vận khéo” ngành y tế Quảng Bình, giai đoạn 2010 - 2015 (14/08/2015)
- Hội thảo triển khai Kế hoạch và quản lý dự án nâng cao năng lực phòng, chống HIV/AIDS khu vực tiểu vùng mê công mở rộng tỉnh Quảng Bình (05/08/2015)
- Hội nghị triển khai kế hoạch phòng chống tác hại thuốc lá (01/08/2015)
- Thực trạng công tác vệ sinh môi trường phòng chống dịch bệnh ở huyện miền núi Minh Hóa (30/07/2015)
- Lễ phát động hưởng ứng ngày thế giới không khói thuốc lá 31-5 (30/07/2015)
- Đại hội đại biểu Đảng bộ Sở Y tế lần thứ IX, nhiệm kỳ 2015-2020 (30/07/2015)
- Phát động phong trào "Toàn dân chung tay đánh gục virus viêm gan" (30/07/2015)
- Vì một môi trường không khói thuốc (30/07/2015)
- Sở Y tế: Giao ban công tác khám chữa bệnh 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2015. (23/07/2015)
- Xây dựng và sử dụng nhà tiêu hợp vệ sinh tại huyện Minh Hóa- cần sự chung tay của cộng đồng (05/07/2015)