Chi tiết tin - Sở Y tế
Ban Dân vận Tỉnh ủy và Sở Y tế ký kết chương trình phối hợp công tác giai đoạn 2016-2020
Vừa qua, Ban Dân vận Tỉnh ủy và Sở Y tế tổ chức ký kết chương trình phối hợp công tác giai đoạn 2016-2020. Đến dự có đồng chí Nguyễn Công Huấn- Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, đồng chí Nguyễn Đức Cường- Giám đốc SYT và đại diện lãnh đạo hai cơ quan cùng tham gia.
Đồng chí Nguyễn Công Huấn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy và đồng chí Nguyễn Đức Cường, Tỉnh uỷ viên, Giám đốc Sở Y tế trong buổi lễ ký kết
Theo nội dung ký kết, trong giai đoạn 2016-2020, Ban Dân vận Tỉnh ủy và Sở Y tế sẽ phối hợp thực hiện các nội dung như: tuyên truyền sâu rộng trong nhân dân đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước về lĩnh vực y tế và công tác dân vận; thực hiện các hoạt động của ngành Y tế nhất là việc xây dựng xã, phường, thị trấn đạt chuẩn quốc gia về y tế và triển khai có hiệu quả chương trình y tế dự phòng, công tác khám, chữa bệnh…
Đồng thời, phối hợp tập huấn, bồi dưỡng về chuyên môn, kỹ năng công tác dân vận cho đội ngũ cán bộ quản lý, cán bộ phụ trách công tác dân vận của ngành y tế; trao đổi nắm bắt thông tin, dư luận xã hội về hoạt động của ngành y tế, góp phần định hướng dư luận cùng một số nội dung liên quan khác.
Việc ký kết và thực hiện tốt các nội dung của chương trình phối hợp công tác giữa Ban Dân vận Tỉnh ủy và Sở Y tế trong lĩnh vực truyền thông, vận động về y tế sẽ góp phần nâng cao chất lượng chăm sóc sức khỏe cho nhân dân trên địa bàn tỉnh.
Lê Dung
- Sở Y tế Quảng Bình tổ chức Đại hội thể thao lần thứ XII (08/03/2016)
- Bộ Y tế tổ chức Hội nghị trực tuyến "Tổng kết Công tác y tế năm 2015, kế hoạch 2016 và nhiệm vụ chủ yếu giai đoạn 2016-2020; Tổng kết Bảo hiểm Y tế năm 2015, kế hoạch năm 2016 và triển khai ứng dụng CNTT trong KCB Bảo hiểm y tế” (19/01/2016)
- Hội nghị tổng kết công tác đảm bảo an toàn thực phẩm năm 2015, triển khai kế hoạch hoạt động năm 2016 (12/01/2016)
- Tổng kết công tác phòng chống tác hại thuốc lá năm 2015 (29/12/2015)
- Hội nghị thảo luận nhóm cộng tác viên tuyên truyền vận động người cận nghèo tham gia bảo hiểm y tế tại Quảng Bình (03/12/2015)
- Quảng Bình: hướng tới mục tiêu 90-90-90 để kết thúc dịch AIDS tại Việt Nam (03/12/2015)
- Hỗ trợ người cận nghèo tham gia Bảo hiểm y tế - Cụ thể hóa việc bảo đảm chính sách an sinh xã hội (03/12/2015)
- Diễn đàn tư vấn, đối thoại chính sách BHXH, BHYT năm 2015 tại hai huyện Quảng Trạch và Bố Trạch (27/11/2015)
- Tập huấn kỹ năng truyền thông giáo dục sức khoẻ và phòng chống dịch bệnh mùa đông xuân (04/11/2015)
- Sở Y tế: tập huấn các nội dung liên quan về hành nghề Dược (04/11/2015)