Chi tiết tin - Sở Y tế
Sở Y tế tổ chức Hội nghị quán triệt và ký cam kết Quy định về trách nhiệm và xử lý trách nhiệm người đứng đầu, và cấp phó của người đứng đầu cơ quan, đơn vị
Sáng ngày 08/4/2016, Sở Y tế tổ chức Hội nghị quán triệt và ký cam kết Quy định về trách nhiệm và xử lý trách nhiệm và xử lý trách nhiệm của người đứng đầu, cấp phó của người đứng đầu cơ quan, đơn vị. Tham dự Hội nghị có các đồng chí trong Ban lãnh đạo Sở Y tế, Văn phòng, Thanh tra, Trưởng phó các phòng trực thuộc Sở; Thủ trưởng các đơn vị trực thuộc Sở Y tế.
Thủ trưởng các đơn vị và trưởng, phó các phòng chuyên môn trực thuộc Sở Y tế thực hiện ký cam kết tại Hội nghị
Thực hiện Quy định số 01-QĐ/TU ngày 03/3/2016 của Ban Thường vụ Tỉnh uỷ; Công văn số 61-CV/TU ngày 08/3/2016 của Tỉnh uỷ Quảng Bình về việc quán triệt và ký cam kết Quy định trách nhiệm của người đứng đầu, cấp phó của người đứng đầu cơ quan, đơn vị.
Ngày 07/4/2016, Sở Y tế đã ban hành Quyết định số 145/QĐ-SYT về việc ban hành Quy định trách nhiệm và xử lý trách nhiệm đối với người đứng đầu và cấp phó của người đứng đầu cơ quan, đơn vị trực thuộc Sở.
Việc ban hành Quyết định trên nhằm tăng cường kỷ cương trong công tác quản lý, điều hành thực hiện chức trách, nhiệm vụ được giao, phát huy vai trò, trách nhiệm của người đứng đầu, cấp phó của người đứng đầu; đồng thời từng bước rà soát, chấn chỉnh, nâng cao chất lượng và hiệu quả công tác của đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức, người lao động ngành Y tế nhằm tạo sự chuyển biến tích cực trong công tác cán bộ. Sở Y tế yêu cầu Thủ trưởng các đơn vị quán triệt và ký cam kết với đội ngũ cấp phó, Trưởng, phó các khoa, phòng, bộ phận, tổ chức thuộc đơn vị mình quản lý một cách nghiêm túc, đúng quy định...
Lê Hồng
(Một số văn bản liên quan do Sở Y tế ban hành: Quyết định số 145/QĐ-SYT; Công văn số 987/SYT).
- Hết lòng vì sức khỏe dân bản Trường Sơn (05/04/2016)
- Đảng bộ Sở Y tế Quảng Bình: tổ chức hội nghị triển khai nhiệm vụ năm 2016 (05/04/2016)
- Hội thầy thuốc trẻ Việt Nam: cuộc thi "Giải pháp sáng tạo Y tế cộng đồng" (01/04/2016)
- Trạm Y tế giữa đại ngàn Trường Sơn (31/03/2016)
- Chăm sóc sức khoẻ người cao tuổi - cần sự chung tay của cộng đồng (31/03/2016)
- Đoàn thanh niên Sở Y tế: tổ chức bữa ăn thiện nguyện cho bệnh nhân nghèo tại Bệnh viện đa khoa Minh Hoá (31/03/2016)
- Ban Dân vận Tỉnh ủy và Sở Y tế ký kết chương trình phối hợp công tác giai đoạn 2016-2020 (22/03/2016)
- Sở Y tế Quảng Bình tổ chức Đại hội thể thao lần thứ XII (08/03/2016)
- Bộ Y tế tổ chức Hội nghị trực tuyến "Tổng kết Công tác y tế năm 2015, kế hoạch 2016 và nhiệm vụ chủ yếu giai đoạn 2016-2020; Tổng kết Bảo hiểm Y tế năm 2015, kế hoạch năm 2016 và triển khai ứng dụng CNTT trong KCB Bảo hiểm y tế” (19/01/2016)
- Hội nghị tổng kết công tác đảm bảo an toàn thực phẩm năm 2015, triển khai kế hoạch hoạt động năm 2016 (12/01/2016)